1. Dukan Isra'ilawa kuwa suka taru wurin Dawuda a Hebron, suka ce masa, “Mu ɗaya ne da kai.
2. Ko dā can lokacin da Saul yake sarauta, kai ne kake yi wa Isra'ilawa jagora zuwa yaƙi da komowa. Ubangiji Allahnka kuwa ya ce maka, ‘Za ka yi kiwon jama'ata, wato Isra'ilawa, ka kuma shugabance su.’ ”
3. Sai dattawan Isra'ilawa suka zo wurin sarki Dawuda a Hebron. Dawuda kuwa ya yi alkawari da su a Hebron a gaban Ubangiji, ake kuwa naɗa Dawuda ya zama Sarkin Isra'ila bisa ga faɗar Ubangiji ta bakin Sama'ila.
4. Sarki Dawuda kuwa, tare da dukan Isra'ilawa, suka tafi Urushalima, wato Yebus inda Yebusiyawa suke zaune.
26-47. Waɗannan su ne manyan jarumawan sojoji.Asahel ɗan'uwan YowabElhanan ɗan Dodo daga BaitalamiShamma daga HarodHelez daga FeletAira ɗan Ikkesha daga TekowaAbiyezer daga AnatotSibbekai daga HushaIlai daga AhoMaharai daga NetofaHeled ɗan Ba'ana daga NetofaIttayi ɗan Ribai daga Gibeya ta BiliyaminuBenaiya na FiratonHurai daga rafuffuka kusa da Ga'ashAbiyel daga ArabaAzmawet daga BahurimEliyaba daga Shalim'Ya'yan Yashen, maza, daga GizonJonatan ɗan Shimeya daga HarodAhiyam ɗan Sharar daga HarodElifelet ɗan AhasbaiHefer daga MekaraAhaija daga FeletHezro daga KarmelNayarai ɗan EzbaiYowel ɗan'uwan NatanMibhar ɗan HagriZelek daga AmmonNaharai daga Biyerot (Mai riƙe wa Yowab ɗan Zeruya makamai)Aira da Gareb daga YattirUriya BahitteZabad ɗan AlaiAdina ɗan Shiza (Shi ne shugaba a kabilar Ra'ubainu, yana da ƙungiyarsa mai soja talatin tare da shi)Hanan ɗan Ma'akaYoshafat daga MitnaUzziya daga AshteraShama da Yehiyel 'ya'yan Hotam, maza, daga ArowerYediyel da Yoha 'ya'yan Shimri, maza, daga TizEliyel daga MahawaYeribai, da Yoshawiya 'ya'yan Elna'am, mazaItma daga MowabEliyel, da Obida, da Yawasiyel daga Zoba,